tuta

4 Matakan Magani don Ratsewar kafadu

Don kawar da kafada ta al'ada, irin su wutsiya mai yawa, maganin fida ya dace.Mahaifiyar kowa ta ta'allaka ne a cikin ƙarfafa gaban gaban capsule na haɗin gwiwa, hana jujjuyawar waje da ayyukan sacewa, da daidaita haɗin gwiwa don guje wa ƙarin ɓarna.
labarai-3
1. Sake saitin hannu
Ya kamata a sake saita rarrabuwa da wuri-wuri bayan ɓarkewar, kuma yakamata a zaɓi maganin sa barci mai dacewa (brachial plexus anesthesia ko maganin sa barci na gabaɗaya) don shakatawa tsokoki kuma a sake saitawa a ƙarƙashin zafi.Tsofaffi ko masu raunin tsoka kuma ana iya yin su a ƙarƙashin analgesic (kamar 75 ~ 100 MG na dulcolax).Ana iya watsewar al'ada ba tare da maganin sa barci ba.Dabarar sake fasalin ya kamata ta kasance mai laushi, kuma an hana fasahohin da ba su da kyau don kauce wa ƙarin raunuka kamar karaya ko lalacewa ga jijiyoyi.

2. Gyaran aikin tiyata
Akwai ƴan ɓarkewar kafaɗa waɗanda ke buƙatar sakewa na tiyata.Alamomi sune: raunin kafaɗa na gaba tare da zamewar baya na dogon kan na tendon biceps.Alamomi sune: raunin kafaɗa na gaba tare da zamewar baya na dogon kan na tendon biceps.

3.Maganin tsohowar kafada
Idan ba a sake mayar da haɗin gwiwa na kafada ba fiye da makonni uku bayan an cire shi, an dauke shi tsohuwar lalacewa.Ramin haɗin gwiwa yana cike da tabo, akwai mannewa tare da kyallen da ke kewaye da su, tsokoki da ke kewaye suna raguwa, kuma a lokuta da aka haɗu da karaya, ƙasusuwan kasusuwa suna samuwa ko rashin lafiya ya faru, duk waɗannan canje-canjen pathological suna hana sake sakewa.humeral kafa.
Maganin tsohowar kafada: Idan raunin ya kasance a cikin watanni uku, mai haƙuri yana da matashi kuma yana da karfi, haɗin gwiwar da aka rabu har yanzu yana da wani nau'i na motsi, kuma babu osteoporosis da intra-articular ko extra-articular ossification akan x- ray, ana iya gwada sakewa da hannu.Kafin sake saitawa, ulnar hawkbone da aka shafa zai iya zama raguwa don 1 ~ 2 makonni idan lokacin raguwa ya kasance takaice kuma aikin haɗin gwiwa yana da haske.Sake saitin ya kamata a yi a ƙarƙashin maganin sa barci na gabaɗaya, sannan tausa kafada da ayyukan girgizawa a hankali don sakin mannewa da sauƙaƙa ƙanƙarar ciwon tsoka, sannan bushewar sake saiti.Ana yin aikin sake saitin ne ta hanyar juzu'i da tausa ko motsin ƙafafu, kuma jiyya bayan sake saiti iri ɗaya ne da na sabo.
labarai-4
4. Magani na al'ada na gaba dislocation na kafada hadin gwiwa
Ragewar da aka saba da shi na haɗin gwiwa na kafada yawanci ana gani a cikin samari.An yi imani da cewa raunin ya faru ne bayan raunin da ya faru na farko, kuma ko da yake an sake saita shi, ba a gyara shi ba kuma ya huta sosai.Haɗin gwiwar ya zama maras kyau saboda canje-canje na cututtuka kamar yage ko zubar da capsule na haɗin gwiwa da lalacewa ga guringuntsi glenoid labrum da tazarar damina ba tare da gyara mai kyau ba, kuma raunin kai na baya na humeral ya zama daidai.Bayan haka, tarwatsewa na iya faruwa akai-akai a ƙarƙashin ƙananan ƙarfin waje ko yayin wasu motsi, kamar kamawa da jujjuyawar waje da tsawo na baya namanyan gabobi.Gano ganewar ɓarkewar kafaɗa na al'ada yana da sauƙi.A lokacin gwajin X-ray, ban da ɗaukar fina-finai na gaba-baya na fili na kafada, hasken X-ray na baya-baya na hannu na sama a cikin 60-70° matsayi na juyawa na ciki ya kamata a ɗauki, wanda zai iya nuna a sarari kai tsaye na humeral. lahani.

Don gyaran kafada na al'ada, ana ba da shawarar maganin tiyata idan rarrabuwar ta kasance akai-akai.Manufar ita ce haɓaka gaban buɗewar capsule na haɗin gwiwa, hana jujjuyawar waje fiye da kima da ayyukan sacewa, da daidaita haɗin gwiwa don guje wa ƙarin tarwatsewa.Akwai hanyoyin tiyata da yawa, waɗanda aka fi amfani da su sune hanyar Putti-Platt da hanyar Magnuson.


Lokacin aikawa: Fabrairu-05-2023