tuta

A yau zan raba muku yadda ake motsa jiki bayan tiyatar karyewar ƙafa

A yau zan raba muku yadda ake motsa jiki bayan tiyatar karyewar ƙafa. Don karyewar ƙafa, likitan ƙashifarantin kulle tibia mai nisaana dasa shi, kuma ana buƙatar horo mai tsauri na gyaran jiki bayan tiyatar. Ga lokutan motsa jiki daban-daban, ga taƙaitaccen bayani game da motsa jiki bayan karyewar ƙafa.

1

Da farko dai, domin ƙananan gaɓoɓin jiki shine babban ɓangaren da ke ɗauke da nauyi a jikin ɗan adam, kuma a farkon matakin tiyatar karyewar ƙashi, saboda ƙananan gaɓoɓin jiki masu sauƙifarantin ƙashi na orthopedickuma sukurori ba za su iya ɗaukar nauyin jikin ɗan adam ba, gabaɗaya, a farkon matakin tiyatar ƙashin ƙashi na ƙasa, ba ma ba da shawarar yin motsi a ƙasa. Don sauka daga ƙasa, sauka a gefen lafiya kuma yi amfani da sandunan don sauka daga ƙasa. Wato, a cikin wata na farko bayan tiyatar, idan kuna son yin motsa jiki da yin motsa jiki na gyaran jiki, ya kamata ku yi motsa jiki na gyaran jiki a kan gado. Motsin da aka ba da shawarar sune kamar haka, galibi don motsa ƙananan gaɓoɓi a hanyoyi 4 daban-daban. Ƙarfin tsoka a wurare 4 na ƙasan jiki.
Na farko shine ɗaga ƙafa madaidaiciya, wanda za a iya yi a kan gado tare da ɗaga ƙafa madaidaiciya. Wannan aikin zai iya horar da tsokoki a gaban ƙafa.

2

Mataki na biyu zai iya ɗaga ƙafar a gefe, wato kwanciya a gefen gado a ɗaga ta. Wannan aikin zai iya horar da tsokoki a wajen ƙafar.

3

Mataki na uku shine a matse ƙafafunku da matashin kai, ko kuma a ɗaga ƙafafunku zuwa ciki. Wannan aikin zai iya horar da tsokoki a cikin ƙafafunku.

4

Mataki na huɗu shine a danna ƙafafuwa ƙasa, ko kuma a ɗaga ƙafafuwa zuwa baya yayin da ake kwance a cikinka. Wannan motsa jiki yana aiki da tsokoki a bayan ƙafafuwa.

5

Wani aiki kuma shine famfon idon sawu, wanda shine mikewa da lankwasawaidon ƙafayayin kwanciya a kan gado. Wannan aikin shine mafi sauƙi. A gefe guda, yana gina tsokoki, a gefe guda kuma, yana taimakawa wajen rage kumburi.

6

Hakika, yana da matuƙar muhimmanci a motsa jiki bayan tiyatar karyewar ƙashi a ƙananan gaɓoɓi. Muna buƙatar cewa motsin ya kamata ya kai matsakaicin da aka saba da shi cikin watanni uku bayan tiyata, musamman ma a lokacin tiyatar.haɗin gwiwa.
Na biyu, farawa daga wata na biyu na tiyata, za ku iya sauka a hankali daga ƙasa ku yi tafiya da ɗan nauyi, amma ya fi kyau ku yi tafiya da sanduna, saboda karyewar ta fara girma a hankali a wata na biyu, amma bai warke gaba ɗaya ba, don haka wannan yanayin yana nan a wannan lokacin. Yi ƙoƙarin kada ku ɗauki cikakken nauyin. Ɗauke nauyin da wuri zai iya haifar da sauyawar karyewar har ma da karyewarfarantin dashen kayan cikiHakika, ana ci gaba da gudanar da ayyukan gyaran fuska na baya.
Na uku, watanni uku bayan tiyatar, za ku iya fara ɗaukar nauyin jiki a hankali. Kuna buƙatar yin X-ray watanni uku bayan tiyatar don duba warkar da karyewar. Gabaɗaya, karyewar tana warkewa watanni uku bayan tiyatar. A wannan lokacin, za ku iya jefar da sandunan a hankali ku fara tafiya da cikakken nauyi. Ana iya ci gaba da darussan gyaran jiki na baya. A takaice, lokacin da kuka koma gida daga tiyatar karyewar, ya kamata ku huta a gefe ɗaya, da kuma motsa jiki na gyaran jiki a gefe guda. Motsa jiki na gyaran jiki da wuri yana da matuƙar muhimmanci don murmurewa bayan tiyata.


Lokacin Saƙo: Satumba-02-2022