Makullin maganin Schatzker nau'in II tibial plateau fractures shine rage rugujewar farfajiyar articular. Saboda ƙullawar ƙwanƙwasa na gefe, tsarin da aka yi a baya yana da iyakacin ɗaukar hoto ta hanyar haɗin gwiwa. A da, wasu malamai sun yi amfani da fasahar rage ƙulle-ƙulle ta gefe da kuma dabarun rage ƙulle-ƙulle don sake saita saman da ya ruguje. Duk da haka, saboda wahala a cikin matsayi na rugujewar kashi, akwai rashin amfani a aikace-aikacen asibiti. Wasu malaman suna amfani da osteotomy na gefe, suna ɗaga kasusuwan kasusuwa na gefe na gefen fili gaba ɗaya don fallasa saman rugujewar kashin a ƙarƙashin hangen nesa kai tsaye, kuma suna gyara shi da dunƙulewa bayan raguwa, suna samun sakamako mai kyau.
Ohanyar yin aiki
1. Matsayi: Matsayin baya, tsarin gaba na gaba.
2. Lateral condyle osteotomy. An yi osteotomy a kan madaidaicin ƙwanƙwasa 4cm nesa da dandamali, kuma an jujjuya toshewar kashin na gefen don fallasa saman da aka matsa.
3. Sake saita gyarawa. An sake saita farfajiyar da aka rugujewa, kuma an haɗa ƙugiya biyu zuwa gungumen ƙwayar cuta don gyarawa, kuma an dasa lahani tare da kashin wucin gadi.
4. An gyara farantin karfe daidai.
Lokacin aikawa: Yuli-28-2023