I. Shin tiyatar ACDF ta cancanci hakan?
ACDF tiyata ce. Yana rage alamun da ke haifar da matsewar jijiyoyi ta hanyar cire faifan da ke fitowa daga ƙashin baya da kuma tsarin da ke lalacewa. Bayan haka, za a daidaita kashin baya na mahaifa ta hanyar tiyatar haɗaka.
Wasu marasa lafiya sun yi imanin cewa tiyatar wuya na iya haifar da matsaloli, kamar ƙaruwar nauyi da ke faruwa sakamakon haɗa sassan kashin baya, wanda ke haifar da lalacewar ƙasusuwa kusa da su. Har ma suna damuwa game da matsaloli na gaba kamar su wahalar haɗiyewa da kuma sautin murya na ɗan lokaci.
Amma ainihin yanayin shine yuwuwar samun rikitarwa da tiyatar wuya ke haifarwa ba shi da yawa, kuma alamun ba su da yawa. Idan aka kwatanta da sauran tiyata, ACDF ba ta da zafi a lokacin tiyatar domin tana iya rage lalacewar tsoka gwargwadon iko. Na biyu, wannan nau'in tiyatar yana da ɗan gajeren lokacin murmurewa kuma yana iya taimaka wa marasa lafiya su koma rayuwa ta yau da kullun cikin sauri. Bugu da ƙari, idan aka kwatanta da tiyatar maye gurbin faifan mahaifa ta wucin gadi, ACDF ta fi araha.
II. Shin kana farkawa yayin tiyatar ACDF?
A zahiri, ana yin tiyatar ACDF ne a ƙarƙashin maganin sa barci na gaba ɗaya a kwance. Bayan tabbatar da cewa motsin hannu da ƙafa na majiyyaci ya zama na yau da kullun, likita zai yi allurar maganin sa barci don maganin sa barci na gaba ɗaya. Kuma ba za a sake motsa majiyyacin ba bayan an yi masa maganin sa barci. Sannan a sanya na'urar sa ido kan layin jijiya na mahaifa don ci gaba da sa ido. Za a yi amfani da hasken X don taimakawa wajen daidaita wurin aiki yayin tiyata.
A lokacin tiyatar, ana buƙatar yin yanke mai tsawon santimita 3 a tsakiyar layin wuya, ɗan hagu, ta hanyar hanyar iska da kuma sararin da ke kusa da esophagus, zuwa wurin da ke gaban ƙashin baya na mahaifa. Likitoci za su yi amfani da kayan aiki masu ƙananan ƙwayoyin cuta don cire faifan vertebral, jijiyar baya mai tsayi, da kuma ƙashi da ke matse layukan jijiyoyi. Tsarin tiyatar ba ya buƙatar motsi na layukan jijiyoyi. Sannan, sanya na'urar haɗa faifan vertebral a wurin da ya dace, kuma idan ya cancanta, ƙara sukurori na titanium don taimakawa wajen gyara shi. A ƙarshe, a dinka raunin.
III. Shin ina buƙatar sanya wuyan mahaifa bayan tiyata?
Lokacin sanya takalmin wuya bayan tiyatar ACDF shine watanni uku, amma takamaiman lokacin ya dogara ne akan sarkakiyar tiyatar da kuma shawarar likita. Gabaɗaya, takalmin wuya yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin warkar da kashin wuya na mako 1-2 bayan tiyata. Yana iya takaita motsin wuya da rage motsawa da matsin lamba a wurin tiyatar. Wannan yana da amfani ga warkar da rauni kuma har zuwa wani lokaci yana rage radadin majiyyaci. Bugu da ƙari, tsawon lokacin sanya takalmin wuya na iya sauƙaƙe haɗa ƙashi tsakanin jikin ƙashi. Kayan wuyan yana ba da tallafi mai mahimmanci yayin da yake kare kashin wuya, yana guje wa gazawar haɗuwa da motsi mara kyau ya haifar.
Lokacin Saƙo: Mayu-09-2025



